เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

1 เหรียญสหรัฐ เท่ากับกี่บาท

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

1 เหรียญสหรัฐ เท่ากับกี่บาท

เหรียญสหรัฐ กับ ดอนล่าสหารัฐ  ต่างกันอย่างไรครับ

เหรียญสหรัฐ กับ ดอนล่าสหรัฐ มีค่าเงินเท่ากันหรือป่าวครับ

ใครก็ได้ช่วยให้คำตอบหน่อยครับไม่รู้ว่าจะถามใครดี

ขอบคุณมากครับ

ผมคิดแบบนี้นะ
เหรียญดอลล่าสหรัฐ ก็อาจจะมีแบบนี้ 1 / 5 / 10 เป็นเหรียญ
ดอนล่าสหารัฐ         ก็คง 100 / 500 / 1000       เป็นแบงค์
ไม่แน่ใจนะครับผม แต่ผมคิดว่าคงแบบนี้แหละ ^^

เหรียญสหรัฐ เป็นคำติดปาก
ดอลล่าสหรัฐ เป็น หน่วยแบบทางการ
ทังสองมีค่าเท่ากับ สามสิบสองบาทโดยประมาณ(ลองเปิดเวปเทียบ currency ดู)

ส่วนสิ่งที่ใช้แทนการแลกเปลี่ยนเงินตรามีสองอย่าง
เหรียญ(coin) มีหน่วยเป็น cent(เซนต์) 100 cent เท่ากับหนึ่งดอลล่าห์
ธนบัตร มีหน่วยเป็นดอลล่า(US Dollar)
ลองอ่านที่ลิงค์ข้างล่าง
http://www.blog72.net/index.php/ ... ign-american-bills/

[ แก้ไขล่าสุด boon_dbac เมื่อ 23-1-2011 13:19 ]
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • nomo โพสถูกใจ = +5 23-1-2011 15:50

1 เหรียญ = 1 ดอลล่า ค่ะ

ถ้าเราอยากรู้อัตราแลกเปลี่ยนก็เซิร์ทในกูเกิ้ลได้เลย จะขึ้นเป็นวันล่าสุดให้

เซิร์ทว่า อัตราแลกเปลี่ยนสกุลเงิน มีทกสกุลค่ะ

คลิ๊กเลย www.facebook.com/mestyle.shop

อัตราแลกเปลี่ยนเงินแต่ละประเทศ (อัพเดตรายวัน) ครับ
www.xe.com
code 3  bug 4 ...

ตอนนี้ราคาซื้อน่าจะประมาณ 31.xxxx บาท/1 dollar นะครับ
ราคาขายน่าจะอยู่ที่ประมาณ 30.xxxxบาท/1 dollar

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับป๋ม+

29 บาทไปขึ้นเงินมาน้ำตาจะร่วง

พิมพ์

1 usd to thb

ใน google ครับ

1ดอล เท่ากับ 1 บาท ไทยครับ

เพิ่มหัวข้อใหม่