30 12
เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

ชอบละครที่พระเอกข่มขืนนางเอกกันมั้ยคะ

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

ชอบละครที่พระเอกข่มขืนนางเอกกันมั้ยคะ

ในละครพอนางเอกถูกพระเอกข่มขืนก็ต้องจบด้วยการตั้งท้องและคืนดีกับพระเอกใช่มะ

เลยอยากถามว่า

- ถ้าเพื่อนๆเป็นนางเอกจะยอมให้มีคนมาย่ำยีเกียรติของเพื่อนๆ'ง่ายๆ'เหมือนในละคร

แล้วยังยกโทษให้โดยไม่เอาความมั้ยคะ(จะข่มขืนเพราะหึงกันหรือเข้าใจผิดกันก็ตาม)

- ถ้าคนที่ข่มขืนเพื่อนๆไม่ใช่พระเอกแต่เป็นเพื่อนพระเอก(ในเรื่องเป็นคนดีมากๆ) หรือเป็นตัวร้ายล่ะจะรู้สึกยังไงหรือจะเอาความมั้ย

- ชอบฉากแบบนี้กันมั้ยเนี่ย

ปล. ตอบได้ทั้งชายหญิงค่ะ สมมติว่าตัวเองเป็นนางเอกละกัน
ปล.2 เราไม่ชอบละครแบบนี้เลย เพราะสอนสิ่งไม่ดีให้เด็กๆที่ดูอยู่และอาจเอาเป็นเยี่ยงอย่างถ้าไม่ได้รับการชี้แนะ
และไม่ว่าคนที่กระทำไม่ว่าจะเป็นใคร ยังไงมันก็คือ ข่มขืน

มันคือเรื่องปกติมั้งครับ เพราะนางเอกมันก้อแกล้งๆไม่ชอบพระเอกไปงั้น ออกแนวเล่นตัว
เข้า concept หญิงไทยไม่ใส่ก่อน

ถ้ามีคนดีดีแบบในหนังมาข่มขืนก็ดีน่ะสิ 555
แบบทำไปแล้วก็รู้จักรับผิดชอบ
และไม่ว่าพระเอกหรือพระรองก็มักจะหล่อและรวย
เราก็จะตกถังข้าวสาร โฮ่ๆๆๆๆๆ

แต่ถ้าข่มขืนแบบในชีวิตจริงไม่เอาน่ะ
เพราะคนแบบพระเอกคงไม่หลวมตัวมาข่มขืนเรา
แล้วเวลาอ่านข่าวพวกที่ข่มขืนผู้หญิง
เราอยากจะเอาน้ำกรดสาดตงนั้นมันจัง
แต่  มันคงยังเจ็บปวดไม่เท่าที่มันทำกะผู้หญิงโชคร้ายเหล่านั้น
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • tunehasuki โพสถูกใจ = +5 24-3-2009 13:00

น้ำเน่าอ่ะ ไม่ให้เกียรติผู้หญิง บอกตรง ๆ แย่มาก
ระดับปัญญาชน ???

ยังไงพระเอกก็ต้องลงเอยกับนางเอกอยู่ดี

แต่ถ้าเป็นเรื่องจริงก็ไม่สมควรเรียกว่าสุภาพบุรุษแล้ว

concept ละครไทยค่ะ

สนุกดีน้า

แต่เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีเลย

ละครไทยก็แบบนี้แหละ  ต้องทำใจยอมรับ

ถ้าโดนข่มขืนในชีวิตจริงก็คงน่าสงสารเนอะ  หุหุ  

แต่มันสนุกดีนิ

+[MeChaNiCaL EnGiNeeRinG]+

ไม่ชอบอะ
เห็นแล้วอยากเป็นพระเอกทุกทีเลยไม่ชอบอะ
ถนนมีเพียงเส้นเดียว ไม่มีทางเลี้ยว มีแต่ทางตรง

ไม่ชอบอะเลยไม่ค่อยดุละครอะเล่นเกมดีกว่าอิอิ

พูดตรงๆว่าชอบแนวตบจูบ

เฉพาะในละครนะ ชีวิตจิงไม่เอา

แต่ก้อไม่ชอบเรื่องที่เกี่ยวกะข่มขืน

รุนแรงไป

น่ากลัวด้วย

ยิ่งท้องทั้งที่ไม่ได้ตั้งใจอีก

สอนให้มีอารายกานก่อนแต่งสังคมเสื่อมโทรม

เห็นแบนหนัง แบนโฆษณาเยอะแยะ แต่ละครนี่แหละที่เราคิดว่าเด็กดูเยอะสุด มีผลต่อสังคมเยอะที่สุด
แต่เน้อหาไม่ได้สร้างสรรสังคมเลย วันๆมีแต่ ตบตี แย่งผัว แย่งเมีย แย่งสมบัติ ไม่เห็นโดนแบนเลย
ถุย ชีวิต

ไม่ดีนะครับ...

แต่ก้อชอบอ่า

อิอิ

เบื่อสุดๆละครไทย
น้ำเน่าๆ
นางเองโง่ๆ
พระเอกก็เลวได้ใจ
นางร้าย ก็ร้ายสุดๆ

ไม่ชอบอ่ะ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีให้เยาวชน ที่สำคัญที่สุดผู้ปกครองควรให้คำแนะนำบุตรหลานของท่านเวลารับชมรายการทางทีวี

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย boon_dbac เมื่อ 24-3-2009 09:32
ไม่ชอบอ่ะ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีให้เยาวชน ที่สำคัญที่สุดผู้ปกครองควรให้คำแนะนำบุตรหลานของท่านเวลารับชมร ...
เห็นด้วยครับ

ไม่ชอบหนังหรือละครที่นางเอก พระเอกโง่อะ
ดูแล้วไม่ค่อยสบอารมณ์ รึเราเข้าไม่ถึงไม่รู้
พวกฉากข่มขืนนางเอกอีก ดูจนเบื่อละ
เห็นด้วยกับ จขกท.อะ

30 12
เพิ่มหัวข้อใหม่