เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

ทรานสคริป

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

ทรานสคริป

คือว่าอยู่ปี1 อยากรู้ว่าชั่วโมงกิจกรรมมันคืออะไรค่ะ

พอดีว่าวันนี้ไม่สบายไปหาหมอที่โรงพยาบาลค่ะ

เลยไม่ได้เข้าpower cheer เลย เพราะออกมาเค้าเลิกกันแล้ว

เลยไม่ได้ยิงบาโค้ชเลย  แต่ว่าที่มีกิจกรรมไม่เคยขาดมาก่อนเลย

ขาดครั้งแรก  อยากถามว่ามีผลกับชั่วโมงกิจกรรมมั้ยค่ะ

แล้วต้องสะสมกี่ชั่วโมง   ถ้าไม่ครบทำไงดีค่ะ   กลุ้มมากเลย

[ แก้ไขล่าสุด namkung เมื่อ 3-7-2010 21:50 ]

มี ทรานสคริปชั่วโมงกิจกรรม ด้วยเหรอ

อยากรู้ด้วยคน
"จีบคนโสดศัตรูเป็นแสน จีบคนมีแฟนศัตรูแค่หนึ่ง"

รอผู้รู้แล้วกันนะครับๆ

? ? ? ?

>>กิจกรรมกลาง (ของมหาลัย)
เกณฑ์ : ไม่น้อยกว่า 6 กิจกรรม ไม่น้อยกว่า 30 ชั่วโมง

>>กิจกรรมคณะ
เกณฑ์ : ไม่น้อยกว่า 8 กิจกรรม ไม่น้อยกว่า 40 ชั่วโมง

>>กิจกรรมเลือกเสรี
เกณฑ์ : ไม่น้อยกว่า 4 กิจกรรม ไม่น้อยกว่า 20 ชั่วโมง

ดูได้ในเว็บ
http://demo.nu.ac.th/ActTrans/Default.aspx
ออกไปจากชีวิต Gu สักที

ไม่ต้องกลุ้ม  กิจกรรมของมหาลัยมีอีกเยอะนะ ที่เป็นกิจกรรมกลาง
วันนี้ไม่เข้าก็ไม่เป็นไรหรอก เพราะวันอื่นน้องก็เข้านี่  
แค่เราเข้าร่วมกิจกรรมก็จะได้ชั่วโมงครบแล้ว  
อย่าคิดมาก   แล้วอีกอย่างกิจกรรมกลางของมอก็มีอีกเยอะแยะ
อย่างพวกเฟรชชี่ ไนท์ ถ้าน้องเข้าร่วมก็จะได้ชั่วโมง
การทำกิจกรรม

อันนี้เป็นเกณฑ์ของ รหัส 50 นะ  แต่ไม่รู้ว่าปีหนึ่งรหัส 53 เกณฑ์นี่รึป่าว            
กิจกรรมกลางต้องไม่น้อยกว่า 6 กิจกรรม ไม่น้อยกว่า 30 ชั่วโมง  ตัวอย่าง   กิจกรรมกลางก็ งานเปิดโลกกิจกรรม  บีกินนิ่งแคมป
กิจกรรมคณะ  ไม่น้อยกว่า 8 กิจกรรม ไม่น้อยกว่า 40 ชั่วโมง  เช่น กิจกรรมไหว้ครูคณะ
กิจกรรมเสรี    ไม่น้อยกว่า 4 กิจกรรม ไม่น้อยกว่า 20 ชั่วโมง

ไม่เป็นไรหรอกครับ ขาดแค่ครั้งเดียว และเหตุจำเป็นด้วย

ปี 1 มีกิจกรรมให้ทำอีกเยอะครับ

พี่ขอชื่นชมน้องนะ ความรับผิดชอบสูงมาก

ส่งใบรับรองแพ้จายิงย้อนหลังให้ครับ  จบข่าว...
I'm Apple Family.          - iPhone 3GS By True
- New iMac 27"              - New Macbook Unibody   
- iPod Classic 160Gb  - iPad Wifi + 3G 64Gb

มันยิงติ๊ดๆไปงั้นแหละอย่าไปหลงกลพวกเด็กปี2มันความจริงมันไม่มีไรหรอก

ไม่รู้นะ เข้ามารหัส 52 ไม่เหนได้ทำไรเลย มีแต่เรียน เล่น กิน หลับ 55

ไม่เคยทำกิจกรรมอ่ะ มันจะมีผลไร มะเนี่ย

ไม่ต้องกังวลไป กิจกรรมมีเยอะ

แต่ว่า ก็ยื่นใบรับรองแพทย์ให้เค้าดูด้วยเพื่อไม่เชื่อ

เดี๋ยวเค้าก็จัดการให้กันเองแหละจ๊ะ

ไม่ต้องเครียดไปนะจ๊ะ

เอิ้กๆๆ อย่ากลุ้มไปเลย
<*_*> รู้ไว้ซะว่าหัวใจ ก็เหมือนเด็กดื้อ <*_*>

ตอนปี1 ก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน พอตัวสูงขึ้นมันก็หายไปจากความคิด

มันเป็นอย่างนี้นี่เอง
อะไรเอ่ย ?  บางวันก็แข็ง  บางวันก็อ่อน ?

ก่อนอื่นขอทำความเข้าใจก่อนว่า ทรานสคริปกิจกรรม ไม่มีผลต่อการเรียนจบ

ดังนั้น แม้ว่าคุณจะไม่ได้รับทรานสคริปกิจกรรม เพราะทำกิจกรรมไม่ครบ หรือ ไม่ได้ทำเลย คุณก็สามารถเรียนจบได้ตามปกตินะครับ

แล้วทีนี้ทรานสคริปกิจกรรม มีไว้ทำอะไร คำตอบคือ จะเป็นใบรับรองที่มหาวิทยาลัยออกให้เป็นหลักฐานว่าคุณได้ทำกิจกรรม หรือ เข้าร่วมกิจกรรมมาในระหว่างเรียน เวลาที่ไปสมัครงาน จะได้นำไปใช้ยื่นตอนสมัครงานครับ

และแม้ว่าคุณจะขาดบางกิจกรรมไป คุณก็สามารถเข้าร่วมกิจกรรมอื่น ๆ เพื่อเก็บหน่วยกิจกรรมให้ครบตามที่มหาวิทยาลัยกำหนดได้ครับ

ทรานสคริปหน้าตาเปนงัย
อยู่ปี 2 นะเนี่ยไม่เคยมีเรย
แล้วจะมีผลกะชีวิตยังงัยเนี่ย

มาดูๆๆๆ

เพิ่มหัวข้อใหม่