เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

ขอวิธีการจ่าหน้าซองจดหมาย ที่ถูกต้อง

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

ขอวิธีการจ่าหน้าซองจดหมาย ที่ถูกต้อง

ขอวิธีการจ่าหน้าซองจดหมายที่ถูกต้อง ที่จะส่งมาที่ไปรษณีย์ มน.

พอดีว่าไม่มีเรียนที่ตึก QS เลยค่ะ ไม่ได้ผ่านหน้าที่ทำการไปรษณีย์

เลยไม่รู้วิธีการจ่าหน้าซองจดหมาย

ต้องการด่วน !

รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

หน้าซองมันมีบอกอยู่แล้วมะใช่หรอคับ ว่า อันไหนของผู้รับ - ผู้ส่ง เขียนกรอกๆไปตามนั้นอะครับเหมือนเขีนเอกสารทั่วๆไป
UP 2  มึง

อ้อ เสร็จแล้วอย่าลืมติดแสตมป์ อะ เดี๋ยวม่ายถึงงงงงงงงงง
UP 2  มึง

ที่ทำการไปรษณย์เลยน่าจะมีที่อยู่บอกนะครับ คุ้นๆอยู่ ลองไปดูนะ
code 3  bug 4 ...

สงสัยจะเกิดไม่ทันสมัยที่ส่งจดหมายรักจีบกัน  อิอิ

ก็แค่เขียนชื่อที่อยู่เรา ตรงผู้ส่ง
แล้วก็ชื่อที่อยู่เค้า ตรงผู้รับ  ไม่ยากครับ ลองดู  

[ แก้ไขล่าสุด sas เมื่อ 14-7-2009 01:12 ]
"จีบคนโสดศัตรูเป็นแสน จีบคนมีแฟนศัตรูแค่หนึ่ง"

ก็เขียนชื่อเรา คณะ สาขา ชั้นปี

มหาวิทยาลัย

แค่นี้ก็ได้อ่ะ
>>กระจกเงา........" หุบเขาไร้รักแท้"<<

ลองเข้าไปดูในเว็บไปรษณีย์ไทยดูนะครับ

หรือไปดูที่่ไปรษณีย์เลขตามข้างบนเลยครับ

สิ่งที่คนตั้งกระทู้อยากรู้ คือการจ่าหน้าซองยังไงให้มาส่งที่มอ รึป่าวครับ

ที่อยู่มอก็ตามนี้

99 หมู่ 9 ตำบลท่าโพธิ์ อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก รหัสไปรษณีย์ 65000

หรือไปดูที่

http://www.nu.ac.th/contact.php

ขอบคุณ
สังคมจอมปลอม.......

เราก็เพิ่งรู้ในทู้นี้แหระ  คุณมากๆๆนะ

ชื่อคนที่เราจะส่งหา กรอกในช่องผู้รับ
ตามด้วย ที่อยู่  บ้านเลขที่ ซอย/ถนน ตำบล อำเภอ จังหวัด แล้วก็ใส่รหัสไปรษณีย์ในช่องเหลี่ยมๆ

กรณีอยู่หอพัก ให้ใส่ ชื่อผู้รับ ชื่อหอพัก แล้วก็ใส่หมายเลขห้องไปด้วย ตามด้วย บ้านเลขที่หอพัก ซอย/ถนน ตำบล อำเภอ จังหวัด แล้วก็ใส่รหัสไปรษณีย์ในช่องเหลี่ยมๆ

กรณีอยู่มหาลัย ชื่อผู้รับ ตามด้วย คณะ สาขา ชั้นปี มหาวิทยาลัย ตำบล อำเภอ จังหวัด แล้วก็ใส่รหัสไปรษณีย์ในช่องเหลี่ยมๆ

กรณีผู้ส่งก็ให้ใส่ชื่อเราในช่องผู้ส่ง ตามด้วยรายละเอียดตามด้านบน

สำหรับที่อยู่มหาวิทยาลัยนเรศวร ก็กรอกว่า มหาวิทยาลัยนเรศวร ตำบลท่าโพธิ์ อำเภอเมือง จ.พิษณุโลก รหัสไปรษณีย์ 65000

[ แก้ไขล่าสุด boon_dbac เมื่อ 14-7-2009 17:58 ]

ผู้รู้มาแล้ววว

เพิ่มหัวข้อใหม่