24 12
เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

ปิดครับหาร้านทำสีล้อแม็กช่วยแนะหน่อยครับ

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

ปิดครับหาร้านทำสีล้อแม็กช่วยแนะหน่อยครับ

ร้านทำสีล้อแม็ก

ร้านสินเจริญการยาง

ล้อละ300 +ค่าถอดใส่100บาท ร้านสินเจริญการยาง

อยู่เลยปั้มเซล 100 เมตรก่อนถึงโลตัส

[ แก้ไขล่าสุด mss เมื่อ 1-3-2013 20:20 ]

มาสืบด้วยคน แม็ก Vios 2012 ไม่ทราบทำสีได้มั้ยครับ ถ้าได้ ราคาประมาณเท่าไร

อยากทราบเหมือนกัน อยากเอา max เดิมไปทำสีดำ

ล้อละ300 +ค่าถอดใส่100บาท ร้านสินเจริญการยาง

[quote]ต้นฉบับโพสโดย zang เมื่อ 19-2-2013 23:18

ร้านสินเจริญการยาง

อยู่เลยปั้มเซล 100 เมตรก่อนถึงโลตัส

ขอบคุณมากๆๆครับที่แนะนำ

[ แก้ไขล่าสุด mss เมื่อ 20-2-2013 19:32 ]

อยู่แถวไหนครับจะได้ไปบ้าง

ทางเส้น บึงพระ ทางไปสนามบิน มีอยู่ 2 ร้าน !!

ทางถนนคนเดินมี อยู่ 1 ร้าน

ร้านสินเจริญก็ยังส่งต่อร้านแถวบึงพระ

ร้านพี่แว่นหรือพี่สารบึงพระสิครับ หน้าเรดาห์

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย zeedza เมื่อ 20-2-2013 16:24
ทางเส้น บึงพระ ทางไปสนามบิน มีอยู่ 2 ร้าน !!

ทางถนนคนเดินมี อยู่ 1 ร้าน

ร้านสินเจริญก็ยังส่งต่อร้านแถวบึงพ ...
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับวันนี้ผมเอาล้อแม็กไปให้ ร้านสินเจริญการยาง

เค้าคิดค่าส่งซ่อมทำสีราคาเส้นละ 300 บาท(ขอบ 13 14 15 ) ค่าถอดใส่ยางเส้นละ 100 บาท

จริงๆแล้วร้านสินเจริญเค้าไม่ได้บวกค่าซ่อมทำสีล้อแม็กเค้าได้แค่ค่าถอดใส่ยางเท่านั้น

ล้อแม็กเมื่อถอดเสร็จร้านซ่อมทำสีแม็กเค้ามาเอาไปเองเค้าเป็นเพื่อนกัน ร้านไพศาลการยางเค้าขายยางเปอร์เซนและซ่อมแม็ก

อยู่สะพาน 3ตรงสามแยกทางข้ามรางรถไฟ ใกล้ปั้ม ปตท.ทางไปบึงพระ

อีกร้านหนึ่งจำชื่อร้านไม่ได้ถ้ามาจากในเมืองหรือตลาดทรัพย์อนันต์จะถึงก่อนร้านแรก

ร้านนี้เค้าส่งซ่อมที่เชียงใหม่รถออกก่อนเที่ยงทุกวันพฤหัส ราคา 4 วง 1800 บาทครับ

[ แก้ไขล่าสุด mss เมื่อ 22-2-2013 09:16 ]

ซ่อมแล้วมารีวิวให้ชมหน่อยนะครับ ว่างานดีไหม พอดีอยากเอาล้อ honda เดิมไปทำสีดำ เพิ่มความดุสักหน่อย

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย Se7ol เมื่อ 21-2-2013 22:16
ซ่อมแล้วมารีวิวให้ชมหน่อยนะครับ ว่างานดีไหม พอดีอยากเอาล้อ honda เดิมไปทำสีดำ เพิ่มความดุสักหน่อย ...
ได้ครับ

ถ้าอยากได้ไว ก็ตรงร้านหน้าวัดจันทร์  วันเดียวเสร็จ !!

กี่วันเสร็จครับ

ร้านวัดจันทร์สุดยอดคับขอบอก  ผมไปเอาแม็กไปซ่อม  ขอบล้อแม็กผมคดนิ๊ดเดียว  แล้วก็ให้กลึงขอบด้วย  เข้าบอกอีก 1 ชั่วโมงมารับ พอมารับเห็นแม็กเข่าอ่อนเลย ไม่อยากรับกลับเลย  แม็กผมซื้อมา 4 หมื่นกว่า จากขอบโครเมี่ยมเงาๆ มันกลึงซะเป็นร่องๆเลยหาความเงาไม่เคยมี แล้วกลึงซะบางเลย ไม่กล้าใส่กลัวระเบิด  ตอนนี้ใช้เป็นฐานตั้งต้นโป๊ยเซียนอยู่  สุดยอดคับขอบอก

สุดยอดจริงๆ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย FamilyMan เมื่อ 24-2-2013 02:51
ร้านวัดจันทร์สุดยอดคับขอบอก  ผมไปเอาแม็กไปซ่อม  ขอบล้อแม็กผมคดนิ๊ดเดียว  แล้วก็ให้กลึงขอบด้วย  เข้าบอกอี ...
แย่เลยครับ
Tel. 085-สอง53-6สอง40
เคดิตการขาย http://www.mornor.com/2009/forum ... 8752&highlight=

รอชมผลงานนะครับ จะเอาไปทำสีบ้างครับ
เคดิตการขาย http://www.mornor.com/2009/forum ... 8752&highlight=

รอชมเหมือนกันครับ

ร้าน ไพศาลการยาง ครับ ชัวร์ 100% ผมไปใช้บริการร้านนี้บ่อย ทั้ง ปะยาง บิ้วแม๊ก ถ่วงล้อ เอายางมาให้พี่เค้าใส่ รับประกันครับ ถูกและดี ลองไปดูครับแล้วจะประทับใจครับ ผมประยางรถผมในเมืองแถวหลังวัดใหญ่ซัดผมไป 250 บาท ไปร้านไพศาล (พี่ชายผมแนะนำให้ไปที่นั่น) ครั้งแรกก็ประทับใจแล้วครับ ประยาง แค่ 80 บาท หลังจากนั้นมา ผมก็ไปร้านนี้เรื่อยๆเลยครับ ผมบิ้วแม๊กกับ ร้านไพศาลการยางมาแล้วครับ เยี่ยมครับ และผมก็จะใช้บริการร้านนี้ตลอดไปครับ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย Beam_Crashing24 เมื่อ 25-2-2013 10:59
ร้าน ไพศาลการยาง ครับ ชัวร์ 100% ผมไปใช้บริการร้านนี้บ่อย ทั้ง ปะยาง บิ้วแม๊ก ถ่วงล้อ เอายางมาให้พี่เค้าใส่ ...
ขอลายแทง หน่อยครับ

24 12
เพิ่มหัวข้อใหม่