44 123
เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

=== แพ้แอลกอฮอล์อ่่ะคับ ทำไงดี ใครรู้ช่วยหน่อย ===

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

=== แพ้แอลกอฮอล์อ่่ะคับ ทำไงดี ใครรู้ช่วยหน่อย ===

ปกติผมเป็นคนไม่ค่อยดื่มอ่ะคับ นาน ๆ มาก ถึงจะดื่มสักครั้ง
แต่ละครั้งก็ดื่มไม่มากด้วย แค่สปาย หรือ บาคาดี้ ขวดเดียว ส่วนเหล้าก็ผสมโค้กกินไ่ม่เคยเกิน 2 แก้ว
แต่สังเกตุได้เลยว่าทุกครั้งที่ดื่ม พอตื่นเช้ามามันจะเป็นผื่นคัน ตุ่มใสเล็ก ๆ ขึ้นเต็มแขนไปหมดเลย
ตอนแรกก็ไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร แต่คิดว่าน่าจะเป็นเพราะแอลกอฮอล์นี่แหละ
กินยาแก้แพ้ก้ไม่หายด้วยอ่ะคับ ต้องทำไงอ่ะ ใครรุ้บอกหน่อย
ล่า่สุด เมื่อวานไปร้องเกะกับเพื่อน กินบาคาดี้ไปขวดหน่อย ๆ ตื่นเช้ามาก็เป็นผื่นคันอีกละ
เฮ่อ....เซง ตอนนี้ได้แต่เอาคาลาไมล์ทาเต็มแขนไปหมดแล้วอ่า มันก้ยังไม่หายซะที

ไม่รู้นะเพื่อนผมก็แพ้แอลกอฮอล์ กินไม่ได้ ตัวร้อน แดง เกร็งไปหมดทั้งตัว

เดี๋ยวนี้มันดื่มกระจาย แบบว่าหายสนิท เพราะดื่มบ่อย 555+

ปรึกษาแพทย์ดีกว่าครับ

แบบนี้

กินบ่อยๆอะครับ จะหายเองเพื่อนผมก็เป็น กินเริ่มแรกทีละนิด ละก็ CPM ยาแก้แพ้ตามก่อนนอน ร่างกายจะดีขึ้น แต่ไม่ได้หนับหนุนให้กินเหล้าน้า
Have you ever walk alone? We'll never walk alone . . . .

ช่วงเช้าร้านปิดขออภัย   โปรดเข้าใจวัยรุ่น

ไม่ดื่มก็ดีนะคะ
ดีต่อสุขภาพ

เลิกกินครับดีสุดด
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • kero โพสถูกใจ = +5 ถูกครับ 31-5-2009 10:14
--------สนใจลงโฆษณา โปรดติดต่อ--------

ทางที่ดีเลิกกินเถอะค่ะ

วันดีคืนดี เป็นหนัก ๆ ไม่รุน้า

อาจจะไม่ใช่แค่ผื่นกะได้

เปนเหมือนกานอ่ะ

เราไม่กินอยู่ละไม่เปนไร

แต่ถ้าเข้างานจิงๆ กินเกิน แก้วเดียวไม่ได้ผื่นขึ้น

แต่ถ้าไม่สนใจ ก็ซัดไปเลย แล้วนอนซม อีกเปนสัปดา

ไม่ต้องแก้ครับ  โชคดีแค่ไหนแล้วที่ไม่ต้องสิ้นเปลืองกับสิ่งเหล่านี้

ถือว่าเป็นโอกาศดีเลิกซะ 555

ตอบแบบคนปกติ : ปรึกษาแพทย์อย่างที่Picckopว่าค่ะ  

ความเห็นส่วนตัว เราคิดว่าแอลกอฮอล์ไม่ใช่สาระสำคัญของการเข้าสังคม

ถ้ารู้ตัวว่าแพ้ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงดีกว่าค่ะ  ปล่อยให้คนอื่นเขากินไปเถอะ

เราดื่มอย่างอื่นแทนก็ได้เนอะ

ตอบแบบเกรียน : อย่างนี้มันต้องถอน..  ^_^

ถือว่าโชคดีนะครับ มีข้ออ้างเนียนๆ ที่จะไม่ดื่มได้...

ดื่มแต่พอเหมาะคงไม่เป็นอะไรมาก รักษาสุขภาพด้วยนะครับ หายไวๆ นะ...

อ่อ ไม่ต้อง ไปกิน มัน ครับ

ถ้าแพแอลกอฮอล์ก้ออย่าไปกินมันคับ
ทางที่ดีขอใบรับรองแพทย์ไว้ดวย
เผื่อกรณีรุ่นพี่สั่งเมา
เอาใบรับรองแพทย์ให้มันดูเลย
ถ้ามันเห็นก้อต้องชะงักมั่งแหละ
เพราะไม่งั้นน้องเป็นไรไปมันซวย
ถนนมีเพียงเส้นเดียว ไม่มีทางเลี้ยว มีแต่ทางตรง

กินเข้าไปครับ   เดี๋ยวร่างกายก็ชินเอง   

ถ้าไม่กินจนขาดสติ ก็ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว

เป็นโรคที่น่ากลัวทีเดียว ดีนะที่เราไม่เป็น ฮี่ๆๆๆๆๆ

ทางที่ดีที่สุดเลิกดื่มครับ  เปลี่ยนเป็นน้ำส้มแทน เท่มากๆ
เป็นเหมือนเพื่อนเราเลยนี่ เดี๋ยวจะตั้งชื่อให้ใหม่ว่าโรค พิ้งเพนเตอร์
เพราะ ตื่นเช้ามาต้องอาบคาลาไมล์ จนเป็นสีชมพูทั้งตัวเลย 5555

หุหุ เป็นโรคแพ้ ที่น่ายินดีจิงๆ

ดีแล้ว อย่าไปกินเลย

มะดี ต่อ สุขภาพน๋า *-*

มะต้องหาทางแก้หรอก

ง่ายนิดเดียวเอง

ไม่ต้องดื่มแอลกอลฮอล เปลี่ยนเป็น นั่งดื่มอย่างอื่นไปละกัน

ง่ายดี กิน กับแกล้ม เยอะๆ ให้พวกมันจ่ายกันเอง

5555  เลวพะยะค่ะ

โชคดีที่เราไม่เป้น

หุหุหุ
ชีวิตคือการเดินทาง   ?~*

44 123
เพิ่มหัวข้อใหม่