เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

มาทำบัญชีรายรับ-รายจ่ายกันดีกว่า

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

มาทำบัญชีรายรับ-รายจ่ายกันดีกว่า

คุณเคยมีปัญหา ใกล้สิ้นเดือน เงินไม่พอใช้ มั้ย
เอะ เงินมันหายไปใหนกันนะ
ตอนนี้เรามีวิธีแก้
ด้วยการทำบัญชีรายรับรายจ่ายกันดีกว่า
พอดีผมว่างๆ ก็เลยนั่งทำ Excel เล่น แล้วอยากแจกจ่ายให้เพื่อนๆใช้กันด้วย
วิธีการใช้ไม่ยากครับ แค่เปิดไฟล์ Excel ที่ผมอัพโหลดใว้ คุณก็จะเจอกับหน้าจอ เหมือนการทำบัญชี รายรับรายจ่ายอย่างง่ายๆ
ใส่แค่รายรับ หรือรายจ่าย ในช่องที่กำหนดใว้ โปรแกรมจะทำการคำนวนค่าต่างๆอัตโนมัติครับผม
หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ บ้างนะครับ^^
ผมพึ่งหัดใช้ Excel เหมือนกัน หากมีข้อผิดพลาดประการใด ก็ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ปล. ปัญหาอย่างแรกคือ จำเป็นต้องใส่ รายรับ หรือ รายจ่าย ลงทุกบรรทัดครับ หากไม่ต้องการคำนวนให้ใส่ค่า 0 แทนก็ได้
ปล.2 ผมทำใว้ 1 ปี โดยให้บันทึกวันละ 1 บรรทัดครับผม

ไฟล์แนบ

บัญชีรายรับรายจ่าย By nickson.rar (4.5 KB)

25-1-2009 12:52, จำนวนดาวน์โหลด: 2866

ขอบคุณครับที่เอามาแ่บ่งปัน

สร้างสรรค์มากครับ

ขอบคุณมากครับ

Thx

ขอบคุณมากๆครับ
ดีเลยละ ผมเป็นประจำ อิอิ

ขอบคุณมากๆครับ ^^

ขอบคุณ

เพิ่มหัวข้อใหม่