เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

ขายดาบซามูไร และกระบองสองท่อน

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

ขายดาบซามูไร และกระบองสองท่อน

ดาบซามูไรราคา5000 ฟรี แท่นวางครับ

กระบองสองท่อนราคา 350 ทำจากไม้ครับ

[ แก้ไขล่าสุด dragonpai เมื่อ 30-10-2011 17:24 ]
ถ้าใครสนใจทิ้งเบอร์ไว้น่ะครับเด๋วผมติดต่อกลับเองครับ
อยากทราบราคาทาง
PM ครับ เกี่ยวกับ ดาบ ซามูไรครับแล้วมันของแท้เปล่าครับ
ดาบซามูไร5000บาทครับ เปนของสะสมโชว์ แต่ก้มีคมนะครับ
แต่ถ้าของแท้แบบญี่ปุ่นที่มีวิธีการตีดาบแบบญี่ปุ่นเลย
แค่ใบดาบอย่างเดียวก้หลักแสนขึ้นไปแล้วครับ แล้วต้องมีใบอนุญาติในการครอบครองครับเหมือนอาวุธปินเลย
สนใจกระบองครับ อยู่ที่ไหนหรอ
ผมอยู่ที่มอนอเนี่ยแหละครับ
ถ้าสนใจทิ้งเบอร์โทรไว้ได้เลยน่ะครับ
เด๋วผมโทติดต่อเองครับ

เวอร์ไปไหม

ดาบซามูไรแท้แสนขึ้นไป  ผมไปญี่ปุ่นดูเค้าทำ   แพง  ก้อแค่สองสามหมื่น   คุน  นี่  มั่วนะ   เช็คได้
http://www.trekkingthai.com/cgi- ... 1904&board=gear
ลองอ่านความคิดเห้นที่22ดูน่ะครับ
http://www.bladereview.com/forums/index.php?topic=13900.0
อันนี้ถ้าสนใจก้ลองอ่านดูทุกๆความคิดเห้นล่ะกันน่ะครับ
อยากได้แต่เงินมีไม่พอครับ

เวอร์ไปไหม

ก้อเหมือนประเครื่องแหละครับ  ตามศรัทธา
ผมว่าไม่เหมือนพระเครื่องนะครับ
พระเครื่องนั้นขึ้นอยู่กับพุทธคุณ กับกระแสที่ผู้คนเค้านิยมกันนะครับ
ถ้ารุ่นไหนดี ผู้คนนิยมกันมากค่าบูชาก้มาก แต่เรื่องดาบเนี่ยผมว่าน่าจะเปรียบเทียบได้เหมือนกับรถจะเหมาะกว่าน่ะครับ รถที่ขับกันทั่วไปก็ห้าหกแสน ถ้ารุ่นไหน
อุปกรณ์ดี เครื่องยนต์กำลังสูง ตกแต่งภายในสวย รูปลักษณ์สวย ก้แพงขึ้นไปอีกอาจเป็นล้าน หรือบางทีก้เป็นพวกรถซุปเปอร์คาร์คันนึงเป็นร้อยล้านก้มี เพราะมีความแตกต่างเรื่องความปลอดภัย วัสดุที่นำมาทำเปนตัวรถ ความแรงรถ เหมือนกับดาบครับ ไม่ว่าจะเปนเหล็กที่จะนำมาตีเป็นดาบ วิธีการตี ความสวย ประเภทดาบสะสม หรือดาบแท้ ราคาก้เลยแพงแตกต่างกันครับ ผมเลยคิดว่าเปรียบเทียบกับรถจะเหมาะกว่าเปรียบเทียบกับพระเครื่องนะครับ
ถ้าหากว่าใครสนใจดาบซามูไรแต่ราคาที่ตั้งนี้แพงไปบอกผมได้นะครับ
ว่าต้องดาบราคาไม่เกินเท่าไร ผมอาจจะหาเล่มอื่นแทนให้ได้น่ะครับ
ผมมีวิดิโอการตีดาบแบบญี่ปุ่นแท้ๆ ถ้าสนใจจะก็อปไปให้ครับส่วนเรื่องราคา ทราบมาว่าถ้าตีแบบโบราณ เกิน ล้าน แน่นอนครับ
ของแต่ละสิ่งมันก็มีคุณค่าของๆตัวมันเอง ไม่ควรเอาไปเปรียบเทียบนะ
ใจชอบกะจัดไป มันเป็นของ นานาจิตตัง

เราควรมองให้ทะลุ อ่านให้แตก ว่าสิ่งๆนั้นมันของจริงหรือของโชว์หรือของปลอม ^^
ใครสู้ได้เท่าไหร่ก็ลองว่าไป แต่ก็อย่าไปต่อสะน่าเกียจละครับ เช่น 15xxx - -* คงไม่ดีแน่ !!!
เพิ่มหัวข้อใหม่