เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

--- ทรานสคริปจบ ---

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

--- ทรานสคริปจบ ---

นานไหมคะกว่าทรานสคริปจบจะออกให้??
เวลาไปสมัครงานบางครั้งมีปัญหาเรื่องทรานสคริป
เขาบอกว่ารอให้ออกให้ครบก่อนค่อยมาสมัคร บางครั้งท้อเลยอ่ะ
ตอนนี้เลยนั่งตกงานเล่นๆ T^T

แล้วตัวสุดท้ายก็เป็นการฝึกงานซึ่งไม่มีเกรด แต่อธิบายไปที่ทำงานก็ไม่สนใจอยู่ดี
เลยแอบเซงๆ อยู่บ้าง
ใครที่จบไปแล้ว หรือใครพอรู้บ้างไหมคะว่านานไหมกว่าจะออกให้ครบ!!

เซงด้วยคน หลายที่ระบุ ทรานสคริปจบ

เซ็งเหมือนค่ะ อยากรู้เหตุจังค่ะ ว่าทำไมเค้าถึงออกทรานสคริปให้ช้า
รู้ๆอยู่ว่าจะต้องไปใช้ในการสมัครงาน หรือเอาไปใช้ในการเรียนต่อ  แต่ทำไมยังออกให้ล่าช้านัก

เพื่อนที่เค้าไปขอมาก่อนแล้วบอกว่าจะได้ช่วงเดือนเมษาอ่ะ  เฮ้ออออ
รักใครๆ ได้ แล้วอย่าลืมรักตัวเอง!

เท่าที่ทราบจากเพื่อนมา เห็นบอกว่าหลังวันที่ 7 นี้นะ ไม่แน่ใจเหมือนกันค่ะ
ลองไปถามที่ QS ดูนะคะ รอผู้รู้มาคอนเฟิร์มอีกทีค่ะ ^^-
ตอนนี้ใช้แบบก่อนจบอยู่อ่ะค่ะ
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้
  • reality โพสถูกใจ = +5 เหมือนกันจ้ะใช้ก่อนจ ... 5-3-2011 20:53
ยิ้มเข้าไว้,,^^*~

ยังไม่ต้องเครียดครับ

แต่ก็มีบางที่ที่ไม่แคร์เลือกพวกนี้อยู่

ซึ่งผมก็เกรดออกไม่หมด เกรดรายวิชาด้วยนะเออ

แต่ที่นั่นรับเข้าเลยครับ

แล้วแต่บางบริษัทครับ

ใจเย็นๆ

สาระไม่มี หน้าตาดีไปวันๆ

ผมมันเด็กหลังเขา(หิมลัย)

ขอใบรับรอง NU 21  อีกใบนึงครับ
เวลาไปสมัคร  ผมก็ทำอยู่

*** เจ้าของถูกแบนหรือได้ถูกลบชื่อออกไปแล้ว ***

เราก็ใช้ทรานสคริปก่อนจบ กับ ใบรับรองจบ เวลาไปสมัครน่ะจ้ะ
แต่แล้วแต่ที่เนอะ เพราะที่ ๆ เราไปสมัคร เค้าก็เข้าใจค่ะว่าเป็นนักศึกษาเพิ่งจบใหม่หมาด ๆ
เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร

ถ้ายังไงลองคุยดูอีกทีนะจ๊ะ เอาใจช่วยค่ะ ขอให้ได้งานที่ต้องการเร็ว ๆ นะ

ไปบางที่ เอาทรานสคริปก่อนจบ+ใบรับรองไปโดนเชิดใส่เลยอ่ะ
แบบว่าเขาบอกว่าถ้ามีใบรับรองขนาดนี้ก็ไม่ต้องดูเเล้ว ยังไม่จบ 100%จริง
เอาไว้มาใหม่

เสียเวลาเดินทางมากๆ -*-

เหอะๆ สู้ๆ กันนะครับ

ยังไงบางบริษัทคงเห็นใจอยู่

มออื่นบางคนเรียน 3 ปีครึ่ง ก็เลยได้มาแล้วอ่ะ

มอเราไม่มี 3 ปีครึ่งอ่ะ ... คงต้องรอตามปฏิทินการศึกษาอ่ะ
P h i t s a n u l o k   F C

B a n g k o k G  l a s s   F C

A r s e n a l

ประสบปัญหานี้กันเยอะนะ

เข้าใจดีเลยครับเรื่องนี้  อย่างคณะนิติฯเองก็เป็นอะไรที่เกรดออกช้ามาก ทำได้แค่รออย่างเดียวอ่ะ
~  ม่ายรู้ เพราะกรูโง่ว์ ~

พี่ว่าที่เกรดออกช้าเนี่ยนะครับ อยากให้พวกเราใจเย็นๆ คือน่าจะมาจากหลายปัจจัย ทางกองบริการการศึกษาก็ลำบากอยู่นะครับ เช่น 1. มีน้องๆที่จบพร้อมกับเราหลายพันคนเพราะเรียนรุ่นเดียวกัน 2.เจ้าหน้าที่มีน้อยกว่าจะดำเนินการตามขั้นตอนต่างๆ(ผ่านพิธีกรรมทางหนังสือ)อาจล่าช้าบ้าง 3.อาจารย์ประจำรายวิชาบางวิชา ยังไม่ส่งเกรด(วันส่งเกรดวันสุดท้าย 25 มีนาคม ...ถ้าจำไม่ผิด) 4.ต้องตรวจสอบตามโครงสร้างหลักสูตรว่าเราเรียนครบหรือยังเกรดถูกต้องหรือไม่ เป็นต้นครับ ซึ่งหากเราจำเป็นต้องรีบสมัครงานก็สามารถรับทรานสคริปก่อนจบไปได้ แต่ถ้าเค้าไม่รับ อันนี้เป็นสิทธิ์ของบริษัทนะครับ คือประมาณว่าเค้าอยากรับคนที่เกรดออกสรุปแล้วจริงๆ สมมุติว่าเกรดเราออกมาแล้วมันไม่สวยเนี่ยเค้าก็รอเลือกคนที่ดีกว่า อย่างนี้อ่ะครับ สรุปแล้วเกรดนั้นสำคัญมากๆ ซึ่งบริษัทเค้าก็มีตัวเลือกมากมายเพราะมีบัณฑิตจบมามากมายตัวเลือกยิ่งมีเยอะ  เอาเป็นว่าน้องๆที่เหลือเกรดตัวไหนยังไม่ครบก็ทวงกะอาจารย์ท่านหน่อยว่าหนู/ผมต้องการใบทรานสคิปค่ะ/ครับ แล้วยังมีเกรดของอาจารย์ อีกตัวเดียวกรุณาด้วยนะค่ะ /ครับ ถือว่าช่วยตัวเราเองนะครับ  ส่วนหนังสือรับรองวิทยะฐานะ นั้นก็นู้นล่ะครับรอทางสภามหาวิทยาลัยอนุมัติก่อนเราจะทำกันเป็นรอบๆครับต้องผ่านคณะกรรมการสภาอาจต้องรอหน่อย อ่อ น้องๆอย่าลืมไปขึ้นทะเบียนบัณฑิตนะครับ จ่าย 500 บาทที่กองคลังเท่านี้เราก็จบสมบูรณ์ล่ะครับ ขอให้โชคดีครับ

ตอบกลับโพสของ 9# llNaDiall llNaDiall

โห ที่ไหนอ่ะ ใจร้ายจัง

เพิ่มหัวข้อใหม่