เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

Sweet Little Angle

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

Sweet Little Angle

พลันสบตากับสายตาของเธอที่ฉายแววความมั่นใจ ผสมผสานกับหน้าตาหวานสดใส ทำให้รู้ทันทีว่า น้องอาโป ?ศิวิภา ประทีป ณ ถลาง? ต้องก้าวไปอีกไกลในเส้นทางสายนี้ หากเธอยังคงแน่วแน่ไม่เปลี่ยนเส้นทางชีวิตไปเสียก่อน ถ้อยคำฉะฉาน ท่าทีและท่าทางยามตอบคำถามยิ่งตอบย้ำให้ภาพนั้นแจ่มชัดขึ้น เราว่าหนุ่มๆ หลายคนที่สบตากับเธอย่อมรู้สึกได้เช่นกัน

สัดส่วน ?
35-24-35

ผลงานที่ผ่านมามีอะไรบ้าง ?
มีถ่ายแฟชั่นลงนิตยสารค่ะ มีฮานะจัง, Motor Tracks แล้วก็ GT-R

เคยถ่ายแบบเซ็กซี่บ้างมั้ย ?
คิดว่าเป็น ฮานะจังค่ะ เป็นเล่มแรกเลยแต่ก็เป็นแนวบิกินี่ใสๆ น่ารักค่ะ แต่ถ้าบิกินี่ต็มตัวเลยก็จะเป็น RUSH นี่แหละค่ะ

ก่อนจะเริ่มเข้ามาถ่ายแบบอาโปทำอะไรมาก่อน ?
เพิ่งจะเริ่มถ่ายแบบเมื่อกลางๆ ปีนี้เอง ก่อนนั้นก็เป็นพริตตี้มาบ้าง

แล้วทำไมถึงอยากถ่ายแบบ ?
ทำตรงนี้แล้วมันสนุกดีค่ะ

แล้ววันนี้เป็นไงสนุกมั้ย ?
สนุกดีค่ะ

มีตื่นเต้นมั้ย ?
ตื่นเต้นนิดนึง แต่พี่ๆ เค้าฮาๆ ก็เลยไม่ค่อยเกร็งเท่าไหร่

คิดว่าเรามีเสน่ห์ตรงไหน ?
รอยยิ้มมั้งคะ

คิดว่าถ้าผู้ชายเค้าจะมองส่วนไหนของเราก่อน ?
หุ่นค่ะ แล้วก็ค่อยมองมาที่หน้าตา

เป็นคนมั่นใจในตัวเองมั้ย ?
ในระดับนึงค่ะ คือถ้าแบบเวลาเราเดินออกจากบ้าน เราก็ต้องพยายามทำให้ตัวเองมั่นใจนะ

ผู้หญิงที่สวยในสายตาเราเป็นยังไง ?
ออกแนวมั่นๆ ค่ะ ดูสง่า บุคลิกดีค่ะ

ปกติชอบแต่งตัวแบบไหน ?
ชอบทุกแนวค่ะ แต่ติดรองเท้าส้นสูงไว้ก่อน

ชอบดูซีรีย์เกาหลีมั้ย ?
ไม่ค่ะ ไม่ค่อยได้ดู

ชอบฟังเพลงแนวไหน ?
แล้วแต่อารมณ์นะ เพลงไทย เพลงสากลฟังได้หมด

งานอดิเรก ?
ช็อปปิ้ง เล่นอินเทอร์เน็ต 

หนังเรื่องล่าสุดที่ดูในโรงคือเรื่องอะไร ?
โอ้ย จำไม่ได้อะค่ะ นานมากเลย (หัวเราะ)

ตอนเด็กฝันไว้โตขึ้นอยากเป็นอะไร ?
อยากเป็นไกด์ค่ะ

ตอนนี้อยากทำอะไร ?
อยากอยู่ตรงจุดนี้ไปเรื่อยๆ ค่ะ อยากเป็นนางแบบ

นางแบบที่เป็นไอดอลของเราเลยคือใคร ?
ชอบพี่อั้ม พัชราภา ชอบมากๆ เลยค่ะ

คิดว่าเค้าดูดีที่ตรงไหน ?
นี่เลยค่ะสาวมั่น สูง สวย หุ่นดี เป็นคนดูตรงๆ ไม่แอ๊บ

นิสัยของเราเป็นยังไง ?
เป็นคนตลกค่ะ เข้ากับคนง่าย พูดมาก

หนุ่มๆ มาจีบเยอะมั้ย ?
ไม่ค่อยเยอะนะ ไม่ค่อยมี ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมไม่เข้ามาจีบ

ส่วนใหญ่จะเจออาโปได้ที่ไหนบ่อยๆ ?
ตอนกลาง วันหรือตอนกลางคืนล่ะ (หัวเราะ) ถ้ากลางวันก็ตามห้างใกล้ๆ บ้านค่ะ แต่ถ้าเป็นกลางคืนชอบอยู่แถว avenue ค่ะ ชอบไปกินแม็คโดนัล ไปนั่งคุยกับเพื่อน

ไม่ชอบไปเที่ยวผับเหรอ ?
ก็มีบ้างค่ะ แต่ไม่ค่อยไปบ่อยเท่าไหร่

ผู้ชายในสเป็ค ?
ชอบผู้ชายตัวใหญ่ ตัวสูง ดูเงียบๆ ค่ะ

แล้วผู้ชายต้องทำยังไงเราถึงจะยอมให้เบอร์ ?
คือจริงๆ ใครเข้ามาขอเราก็ให้นะ คือเราไม่ได้คิดอะไรไง แต่ไม่รู้ว่าเค้าคิดอะไรกับเราหรือเปล่า (หัวเราะ)

สถานที่ที่โรแมนติกในความรู้สึกของอาโปเป็นยังไง ?
โดยส่วนตัวเป็นคนชอบทะเล แบบเงียบๆ ตอนกลางคืน นั่งฟังเสียงคลื่น กินข้าวกัน

ทะเลที่ไหนที่เราไปบ่อยๆ ?
พัทยา บางแสน แล้วก็ภูเก็ตค่ะ เพราะเป็นบ้านของแม่ แต่ถ้าชอบที่ไหน โปว่าเกาะช้างค่ะ แต่เคยไปแค่ครั้งสองครั้งเอง

ที่ที่อยากจะไปแต่ยังไม่เคยไปล่ะ ?
อยากไปมัลดีฟกับครอบครัวค่ะ

ช่วงนี้มีปัญหาอะไรหนักอกหนักใจมั้ยครับ ?
ไม่ มีนะคะ ก็เรื่อยๆ ชิลๆ ตอนนี้ก็เรียนอยู่ ก็วางโปรแกรมไว้ว่าต้นปีนี้จะไปเรียนต่อทางด้านภาษาที่สวิสเซอร์แลนด์ค่ะ เพราะแม่ก็อยู่ที่นั่นอยู่แล้วจะได้อยู่ใกล้แม่ด้วย เพราะปีนึงแม่กลับมาก็ไม่กี่ครั้ง ทุกวันนี้เราอยู่คนเดียวก็เลยคิดว่าอยู่กับแม่ดีกว่าค่ะจะได้ไม่ต้องห่างกัน

อยู่คนเดียวมานานรึยัง ?
นานแล้วค่ะตั้งแต่อายุ 14

เคยมีฟีลแบบขาดความอบอุ่นอะไรอย่างนี้มั้ย ?
ไม่ขาดนะ แต่ว่าแค่เหงา

ดื่มเหล้ามั้ย ?
นิดหน่อยค่ะ ก็มีดื่มบ้าง

ถ้ามีเพื่อนๆ อยากเป็นนางแบบจะแนะนำอะไรดี ?

คือ ตัวเองก็ยังเพิ่งเข้ามาเหมือนกัน ถ้าจะให้คำแนะนำก็คงจะเป็นต้องลองเข้ามาทำก่อนค่ะ เพราะถ้าไม่ลองเราก็จะไม่รู้หรอกว่าเราทำได้ ต้องมั่นใจไว้ก่อน คือตอนแรกๆ มันอาจจะเขินอาจจะอาย แต่เดี๋ยวมันก็จะชินเองค่ะ

ตอนนี้โปชินรึยัง ?
ก็ มีเขินบ้างนะ แต่มันก็ดีกว่าตอนแรกมากเลยค่ะ อย่างเล่มแรกนี้แบบเกร็งมาก กัดฟัน ตอนนี้ก็เริ่มโพสท่าได้มากขึ้นแต่ก็ยังไม่เก่งมากค่ะ

ถ้าเกิดว่าในอนาคตเราได้เป็น Sex symbol จะรู้สึกยังไง ?

คงรู้สึกดีนะ เพราะแบบว่าเราก็มาทางแนวนี้อยู่แล้ว

ให้ฝากอะไรถึงคนอ่านซักหน่อย ?
ฝากติดตามผลงานในเล่มนี้ของโปแล้วก็ผลงานต่อๆไปของโปด้วยนะคะ

ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก

http://www.thairath.co.th/ent/bunny/content/215

กระต่าย อิอิ

wow สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เพิ่มหัวข้อใหม่