เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

สมาร์ทโฟนยี่ห้อไหนดี

แชร์ในเฟชบุ๊ค แบ่งปัน

สมาร์ทโฟนยี่ห้อไหนดี

ช่วยแนะนำหน่อยครับ  กำลังตัดสินใจซื้อ

ซัมซุงเครื่องแรงคับ แต่ ไอโฟนระบบปฏิบัติการมันลื่นดี

ช่วงนี้เหมือนแอนดรอยด์หยุดพัฒนาการชั่วคราว กลายเป็นว่า iOS นำหน้าไปแล้ว
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย jackkle เมื่อ 5-2-2012 22:36
ช่วงนี้เหมือนแอนดรอยด์หยุดพัฒนาการชั่วคราว กลายเป็นว่า iOS นำหน้าไปแล้ว ...
ช่วงนี้บริษัทมือถือหลายๆค่ายที่ใช้ OS android กำลังชะลอการวางขายครับ เพื่อติดตั้ง ICS (android 4.0)

ผมแนะนำว่า ถ้าจะเล่น IOS ซื้อเลยครับ Iphone จะซื้อตอนไหน ไม่เกินครึ่งปีมันก็ตกรุ่น

จะเล่น Android รออีกซัก สองเดือนครับ ICS กำลังมา

จะเล่น Windows Mobile อันนี้ผมไม่ชัวร์ว่ามันจะรุ่งมั้ย
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้

Sony Ericson เลยครับ ทุกรุ่นที่วางขาย อัพ จาก Android 2.3 เป็น 4.0 ICS ได้หมด ราคา 6900-12900 บาท แต่ไม่ควรเล่น Arc S นะครับ เพราะไม่มีกล้องหน้า เล่น Neo V หรือ Ray ดีกว่าครับ หรือถ้ารอได้สัก 2-4 เดือน Sony Xperia S ได้ CPU 2 หัว กล้องเทพ 12 ล้าน และ มาพร้อม 4.0 ICS งบ 18900 บาท ตอนนี้ Sony ทำเครื่องราคาไม่เกินหมื่นได้แจ่มมาก

หรือ ยี่ห้ออื่นถ้ามีงบอีก 15000-18000 เล่น Motorola Razr หรือ ไม่ก็ HTC Evo 3 D กับ HTC Sensation XE ได้ CPU 2 หัว พร้อมอัพ ics ด้วย

ปล.ผมใช้ Samsung galaxy 551 ครับ เกือบปีแล้ว รอม 2.2 ไม่ค่อยดี พออัพ 2.3 ปุ๊บ ดีขึ้นเยอะเลย

[ แก้ไขล่าสุด adf7 เมื่อ 6-2-2012 11:21 ]

คู่มือ เลือก แอนดรอย์ ต้นปี 2012 ครับ

มี 5 หน้าให้อ่านครับ

http://hitech.sanook.com/946210/ ... %B9%88-1-%E0%B8%9B/

[ แก้ไขล่าสุด adf7 เมื่อ 6-2-2012 11:27 ]

iPhone ดีที่สุด แค่ถือก็สวยแล้ว อิอิ

พวก android ตอนนี้อย่าเพิ่งซื้อครับ รอ ICS มาก่อนค่อยซื้อคิดว่าน่าจะลื่นพอๆกับiso

ส่วนยี่ห้อ ส่วนตัวผมชอบ HTCนะ โดยเฉพาะรุ่น Sensation XE ที่มันมาพร้อมกับหูฟัง Beats ที่แค่ราคาหูฟังก็ปาไป 2 3 พันแล้วครับ แต่มันก็มีข้อเสียอยู่ตรงที่แบตน้อยนี่แหละของยี่ห้อนี้อ่ะ

ส่วน iphone4s ผมเคยไปลองเล่นที่ศูนย์ดูรู้สึกไม่ถูกใจเท่าไหร่ ประมาณว่าราคาแพงกว่าเพื่อนแต่สเปคไร่เรี่ยกัน การใช้งานจริงก็ไม่ต่างกันเท่า-.-
คะแนนเมื่อเร็วๆนี้

กำลังจะซื้อ มาเก็บข้อมูล

ผมก็กะจะซื้อปลายเดือนนี้เหมือนกัน ก็รอดูอยู่ๆว่าราคามันจะลงรึเปล่า ^^

เพิ่มหัวข้อใหม่